@ M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA MANYARA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Manyara na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm) |
[ 1167-185
Kielelezo 186 -203
[ Chini ya wastani hadi wastani I 204 - 221

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Manyara. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika seshemu mbalimbali za mkoa wa Manyara. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla moua za Chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Manyara.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Manyara. Msimu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MBULU

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbulu.

Mkoa wa Manyara

j \\ S Wilaya ya Mbulu

s .
R // A
A
i < 25
< B

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

|
)

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mbulu, Manyara.

Dondoo muhimu

Mvuoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mbulu.

. Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mbulu
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mbulu ni kati ya milimita
180 hadi 220.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

().

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA BABATI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Babati.

Dondoo muhimu
Mkoa wa Ma"yaf’ (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
; 2& o g_ katika maeneo mengi ya wilaya ya Babati.
N “\9 A\ » (il). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
W/ e = Wilaya ya Babati
_ \\ zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
: \\ /7 /k_ A vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
| \\ e usioridhisha.
A
:2;: \ (iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi
. 45 Disemba, 2024.
t |
<f\/f (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
Kielelezo R/ /j\_\‘ bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
[ Chini ya Wastani hadi Wastani
upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Babati, Manyara.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Babati Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Babati ni kati ya milimita (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
180 hadi 220. . . 1 :
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. .
. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. vvihajtwa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA HANANG’

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Hanang'.

Mkoa wa Manyara

. “\M%'\‘ Wilaya ya Hanang
Nammm e A
A g B
"‘x,--‘-\/' \,
“
25 ‘i
30
45
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Kielelezo \
1 Chini ya Wastani hadi Wastani M/_/

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Hanang’, Manyara.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Hanang’.

(ii).

Mvoua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Hanang’
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Hanang’ ni kati ya
milimita 180 hadi 220.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA SIMAN]JIRO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Simanjiro.

Dondoo muhimu
Noa W Nalgpre (). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
44 . o o
" ‘ katika maeneo mengi ya wilaya ya Simanjiro.
' o L (ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
) \ 1 . . .
\/\/54 Wilaya ya Simanjiro zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
. & '
\ v A\ vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
(’/ \ A usioridhisha.
25 g (iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
® Disermba, 2024.
\\//_\ (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani _/_,/\/\/\' upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Simanjiro, Manyara.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Simanjiro || Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Simanjiro ni kati ya (ii). Upungufuwa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
milimita 160 hadi 200. . . ol )
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. .
Vuli 2004 muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KITETO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kiteto.

Dondoo muhimu
Wkoa wa Manyara (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
| - \ katika maeneo mengi ya wilaya ya Kiteto.
< y : r\/—\ (il). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
w7/ | , ' Wilaya ya Kiteto o ataraiioa k v k P
| zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
a{ _HY -‘1_\_\_/_\ . . . . .
\\_ f i A vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
. ~ * \
Iy | ! usioridhisha.
A |
[ = |' ) (iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
{ - - \> Disenba, 2024.
- / (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
\ / bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
Kielelezo -
3 Chini ya Wastani hadi Wasml/ upungufu wa noud.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kiteto, Manyara.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kiteto Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kiteto ni kati ya milimita (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
160 hadi 220. . . 1 :
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. )
: muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. vvihajtwa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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